Berlitz-argentina.com :ลงประกาศฟรี โพสท์ฟรี

หมวดหมู่ทั่วไป => ธุรกิจ งาน => ข้อความที่เริ่มโดย: Cloudsupachai111 ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2019, 10:03:51 PM

หัวข้อ: การประชุมผู้ถือหุ้นต้องมีผู้เข้าร่วมประชุมจํานวนเท่าใด
เริ่มหัวข้อโดย: Cloudsupachai111 ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2019, 10:03:51 PM

โค๊ด: [Select]
(https://s30.postimg.org/b5zt5n4gh/image.jpg)
การประชุมผู้ถือหุ้นต้องมีผู้เข้าร่วมประชุมจํานวนเท่าใด ?
จึงจะถือว่าครบองค์ประชุม
- ต้องมีผู้เข้าร่วมประชุมซึ่งนับจากผู้ที่มาประชุมด้วยตนเองและจากผู้รับมอบฉันทะแล้ว
ได้ไม่น้อยกว่า 25 คน หรือไม่น้อยกว่าครึ่งหนึ่งของจํานวนผู้ถือหุ้นทั้งหมด และถือหุ้นรวมกันได้ไม่น้อยกว่า 1 ใน 3 ของจํานวนหุ้นที่จําหน่ายได้ทั้งหมด
(ตาม พ.ร.บ. มหาชน มาตรา 103)
- Penguin Organize รับจัดประชุมอย่างมืออาชีพ ลดขั้นตอนและข้อผิดพลาดต่างๆได้อย่างมีประสิทธิภาพ
www.penguinorganize.com (http://www.penguinorganize.com/)
LINE : @penguinorganize
Mobile : 061 635 4787
#AGM #EGM #เอจีเอ็ม #อีจีเอ็ม #จัดประชุม #ผู้ถือหุ้น #ตลาดหลักทรัพย์ #TSD #ทำไมต้องจัดประชุม
Credit www.set.or.th/th (http://www.set.or.th/th)